Lịch training Vòng Khởi Động

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Vòng khởi Động mùa Raise Your ARM thứ 3 chính thức bắt đầu từ 07/07/2015 với đề thi không kém phần thử thách.
Nhằm hỗ trợ tốt nhất cho 60 đội, Ban tổ chức RYA’15 bố trí các buổi training như sau:
Tuần 1

Tổng số buổi training: 03
Buổi 1

Chiều 09/07/2015, tại phòng 104B1, từ 15h00-17h30.
Chủ đề: Kiến thức cơ bản về mạch điện tử, linh kiện điện tử, bắt đầu làm quen với vi điều khiển.
Buổi 1 dành cho các bạn chưa từng có kinh nghiệm về lập trình MCU hay thiết kế mạch. Các bạn đã từng trải qua những phần này rồi có thể không cần tham gia.
Buổi 2

Chiều 10/07/2015, từ 14h30 – 17h30. Phòng 305B1.
Chủ đề: Làm quen với Tiva Launchpad, hướng dẫn sử dụng CCS. GPIO đơn giản.
Buổi 3

Chiều 11/07/2015, từ 14h30 – 17h30. Phòng 305B8.
Chủ đề: Tiếp tục thực hành với KIT Tiva Launchpad, Timer, Uart.
Tuần 2

Tuần thứ 2 còn 2 buổi training hướng dẫn sử dụng module Bluetooth và hướng dẫn kết nối với máy tính cá nhân (PCs).
Lịch cụ thể của tuần thứ 2 được cập nhật sau.

LeeTruHee

Thành Viên PIF
Anh chị ơi! Máy em thiếu Driver ICDI cho TM4C123G nhưng khi update driver thì windows không nhận (Win 32 bit), như hình ảnh đấy ạ
anh chị giúp e khắc phục lỗi này, không thì chết em:gach

Attachments

huunho

Trứng gà
bạn ấn và giữ nút reset và cho cập nhật lại driver, lúc đang cài đặt thì nhả nút reset ra. mình làm thấy ok đấy

LeeTruHee

Thành Viên PIF
bạn ấn và giữ nút reset và cho cập nhật lại driver, lúc đang cài đặt thì nhả nút reset ra. mình làm thấy ok đấy
không được luôn bạn ơi, không biết bị gì nữa:-(

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
Khi update driver bạn chọn update từ đường dẫn cài CCS: Vd ti\ccsv6\ccs_base\emulation\drivers

huyphuc92

Trứng gà
Mình không có điều kiện thời gian để tham gia training của PIF, mình có thể nhận tài liệu training để học tại nhà không? Mình đi làm giờ hành chính, học ban đêm không à.

huunho

Trứng gà
Hiển nhiên là được, bạn không thấy rằng phương châm của PIF là chia sẻ miễn phí à? các tài liệu học tập đều được pót lên đây và công khai cho ọi người