Biến áp xung

tanhinh

Trứng gà
Chào các bạn.Hiện mình đang rất rối về Biến Áp Xung.Các Bạn cho mình hỏi một vài điều về BAX nhé:
1.Theo mình biết dòng xung vào BAX là xung đơn cực.Vầy đầu ra của BAX vẫn có dạng sóng như đầu vào hay khác đi?
Vì mình thử cấp xung vuông 50khz vào BAX thì đầu ra lại là dòng sin 50kHz???(đáng lẽ phải là xung vuông chứ nhỉ?
2.Mình mới tìm hiểu về BAX nên không rành lắm.Đối với BAX có 1 bên 4 chân 1 bên 5 chân thì chân nào vào chân nào ra???.Đối với BAX 1 bên 3 chân 1 bên 3 chân thì sao mọi người???

Vài Thắc mắc rất mong các bạn giúp đỡ..Thân ái

H

huunho

Guest
dạng sóng của bên ra giống bên vaao chứ, vào hay ra là tùy vao bạn quy định thôi

omega5161

Thành Viên PIF
áp trên hai đầu quận sơ cấp là xung vuông nhưng dòng thì sẽ không có dạng hình vuông, vì thế áp đầu ra cũng không thể có dạng hình vuông như đầu vào được

tanhinh

Trứng gà
áp trên hai đầu quận sơ cấp là xung vuông nhưng dòng thì sẽ không có dạng hình vuông, vì thế áp đầu ra cũng không thể có dạng hình vuông như đầu vào được
Mình dung BAX 2 chân vô 2 chân ra.Mình đo bằng Oscilloscope thì đầu vào là xung vuông.Đầu ra lại là xung sin là sao vậy bạn?
Còn dùng BAX 4 chân vô 5 chân ra.Mình đo bằng Oscilloscope thì đầu vào là xung vuông.Đầu ra bị nhiễu tùm lum.
Mình không hiểu lắm???