[Training HW] Bài tập 1 - Buck Regulator

Vũ Long

Thành Viên PIF
@Chị Phương: may hồi sáng em lên check forum nên mới phát hiện ra bị thọt 3 cái tụ. Và em sửa lại rồi ạ. Cái pad bự của con LM2596 e cũng phủ GND hết rồi. Có cái đường đi dưới cuộn cảm L thì không rút được vì nếu làm vậy phải đi GND vòng ra ngoài 1 vòng (thấy 1 cái board mẫu nó cũng đi dưới cuộn ạ). Mong là mấy cái tụ lọc được nhiễu, L em xài nhỏ nên chắc nhiễu ít.
anh Hiếu: tại vì anh bảo để board trông quá mà chỗ đó e không biết vứt gì vô nên bóp lại cho đẹp :D chị Phương có yêu cầu cao về mặt thẩm mỹ :))

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
@Chị Phương: may hồi sáng em lên check forum nên mới phát hiện ra bị thọt 3 cái tụ. Và em sửa lại rồi ạ. Cái pad bự của con LM2596 e cũng phủ GND hết rồi. Có cái đường đi dưới cuộn cảm L thì không rút được vì nếu làm vậy phải đi GND vòng ra ngoài 1 vòng (thấy 1 cái board mẫu nó cũng đi dưới cuộn ạ). Mong là mấy cái tụ lọc được nhiễu, L em xài nhỏ nên chắc nhiễu ít.
anh Hiếu: tại vì anh bảo để board trông quá mà chỗ đó e không biết vứt gì vô nên bóp lại cho đẹp :D chị Phương có yêu cầu cao về mặt thẩm mỹ :))
em có thể chia đôi diện tích đáy cuộn cảm và đi copper area vào 2 chân cuộn cảm, hoặc ko thích thì đi copper area vào khoảng giữa 2 chân sau đó phủ GND rồi xóa phần copper area giữa 2 chân đi :1cool_byebye:

Vũ Long

Thành Viên PIF
Vậy thì 2 cái GND nó đâu có liền nhau đâu a. Mà em bỏ đoạn đó đi cũng được vì em là board 2 lớp. Mà chắc cũng nhiễu.

Vũ Long

Thành Viên PIF
Cho em hỏi cách nào để hàn vias xuyên 2 lớp, hồi đó e khoan lỗ bự ra rồi nhét đoạn "chân trở cắm cắt nhỏ" vô rồi hàn, mà trông nó xấu thê thảm.

Nam Hải

Ban Chủ Nhiệm
giờ em khoan bự hơn nữa, đủ nhét mũi hàn vô, em vừa chích chì vừa chọt chọt vô cho nó thông sang bên kia :5cool_sweat: theo ngu kiến của anh

Vũ Long

Thành Viên PIF
giờ em khoan bự hơn nữa, đủ nhét mũi hàn vô, em vừa chích chì vừa chọt chọt vô cho nó thông sang bên kia :5cool_sweat: theo ngu kiến của anh
Mũi hàn nó bự lắm a ơi :( Sao người ta có thể làm đẹp vậy nhỉ, đúng là làm máy có khác :(

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Chưa thấy pháo hoa :v Mà chỉ có 1 cái test được 2.9A còn lại cho đem về làm lại hết :))