Thông báo cuộc thi: Mừng 8/3 - PIF vui cùng eCARD

ôi, nhìn cái giải thưởng mà thích ghê ^^
nhanh tay đăng kí thi nào các bạn :)

nguyenhongduc_nc

Thành Viên PIF
Nội dung trainning dự kiến sẽ bao gồm việc hướng dẫn các bạn về kĩ thuật ANALOG và sử dụng IC số, đưa ra mẫu demo, các mạch điện tử lý thú, đồng thời khơi gợi ý tưởng, trả lời thắc mắc cho các bạn về cuộc thi sắp tới. Nội dung cụ thể sẽ được anh Huy đưa lên forum vài bữa nữa.
Nếu dc vậy thì mình cũng muốn tham gia...Không thành công cũng thành nhân mà...:))

Huy_Nguyen

Cố Vấn CLB
Chào các bạn!
Trên tinh thần cuộc thi như đã trình bày thì lần này không chú trọng vào sức mạnh điều khiển mà chủ yếu là ý tưởng và các giải pháp sao cho... nhét vừa vào cái thiệp!
Nội dung buổi trao đổi chủ yếu đưa ra một số gợi ý về:
1. Nguồn cấp, công tắc nguồn đơn giản và ít tốn diện tích.
2. Hiệu ứng âm thanh: IC nhạc
3. Hiệu ứng ánh sáng: Led và các ic điều khiển
4. Các cảm biến và mcu có thể sử dụng
Nếu cần phần nào thêm các bạn có thể yêu cầu để các bạn trong BTC chuẩn bị được tốt hơn.

peterminhhoang

Trứng gà
Mấy anh chị có thể quay lại và post lên trên trang web không nhỉ? Bữa đó e bận tới hơn 9h30 mới xong. :(( đang lo đây

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Thông tin mới nhất: Tăng thêm giải thưởng :)

Cuộc thi sẽ có tất cả 10 giải, cơ cấu như sau:

☻ Giải I : 300.000 + 1 KIT Starter MSP430_LaunchPad + MSP430 Capacitive Touch BoosterPack
☻ Giải II : 200.000 + 1 KIT Starter MSP430_LaunchPad + MSP430 Capacitive Touch BoosterPack
☻ Giải III: 100.000 + 1 KIT Starter MSP430_LaunchPad
☻ 7 giải khuyến khích: 1 KIT Starter MSP430_LaunchPad

10 nhóm đạt giải sẽ được tham gia khoá học về MSP430!

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
hiện có nhiu đội rồi ko biết, sợ ko đến mình nhận giải T T, thôi dù sao cũng được xem cho mãn nhãn

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
hiện có nhiu đội rồi ko biết, sợ ko đến mình nhận giải T T, thôi dù sao cũng được xem cho mãn nhãn
Làm hết sức mình rồi đem thi chứ, biết đâu lại ẵm cả giải nhất í :D
Năm nay phần thưởng nhiều + có ý nghĩa nữa.

TuanTran

Moderator
Staff member
Sau khi thi xong sản phẩm còn có thể thực thi nhiệm vụ cao cả là đem tặng ấy chứ:)):))

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
cho em hỏi thiệp bắt buộc phải làm dạng mỏng dẹp như truyền thống ạ, mình có thể tùy biền kiểu khác ko ạ: hình ống, hộp, thiệp khối 3D..., em đang làm mà sợ phạm quy lại giật cái giải: sản phẩm vi phạm nghiêm trọng định nghĩa thiệp truyền thống thì toi cơm

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
ECARD là thiệp điện tử. Tức là bạn phải làm sao cho ĐẸP - NHỎ - GỌN, để cho bất cứ người nhận nào, dù không rành điện, cũng biết là bạn tặng họ một TẤM THIỆP ĐỘC ĐÁO :D

cowboyhere

Cố Vấn CLB
Staff member
ý em là ngoài phần E ra, phần CẢRD có bắt buộc làm ở dạng tấm mỏng dẹp ko ạ, chứ độc đáo thì chắc chắn rồi ^^

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Không phải làm kiểu thiệp thì sao gọi là thiệp nhỉ ??
Thôi, để mai lên trainning bạn trình bày ý tưởng trực tiếp với các anh luôn đi! :d

Phạm ThanH Tân

Thành Viên PIF
tin đồn từ bàn trà của BTC(thông tin không chính thức): E-card kì này ưu tiên cho mạch dùng nguồn pin hơn là xài nguồn ngoài :))